JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS

Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa

L Halmashauri ya Manispaa ya Lindi

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA BODI YA ZABUNI ROBO YA PILI
KILICHOFANYIKA TAREHE 07.12.2021 KATIKA OFISI ZA KITENGO CHA

MANUNUZI NA UGAVI
MAHUDHURIO
1. Erasmo Tellun Mwenyekiti
_ 2. Stephen Mhina Katibu
‘i 3. Omary Maje Mjumbe
4. Kihanza! B.J Mjumbe
5. Eng. Godfrey Msoma Mjumbe
6.Lazaro D. Shija Mwanasheria
WAJUMBE WASIOHUDHURIA
Judica J. Sumarni Amehama
SEKRETARIETI
L. Florence Kalimwa PMU
2.Mariam Chitanda PMU

HML/BZ/MHT/2021/2022/ NA. 08: KUFUNGUA KIKAO

Kaubu alieleza kuwa kikao hicho ni cha kawzida cha robo ya pili , na kisha alimiesizisiz
Mwenyekiti kwa ajili ya kufungua kikao. Kabla ya kufungra kikeo Mwenyekiti aliwzzit
Wajumbe kutnumia muda mfupi kujadili agenda zitakazowesilishwa lakind owz mmzkini, Kaba
alifungua kikao mnamo sza 2.00 Asubuhi.

HML/BZ/MHT/2021/2022/ NA. 09 KUPOKEA AGENDA

Jumi2 ya agenda Saba (11) zilipokelewz na Wzjumbe ketika kikeo hicho emz ifuaenn:

I. Kufungua kikao
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~ Kupokea apenda zn Kikao
3. Kusoma na Kuthibitisha Mubtassri wa kikao cha Tarehie 17 0% 2071
4. Yatokanayo na kikao kilichopit | ‘
7 . 1] 4 1] g T g
. }éupn:ca na kuidhinisha Tuarifs ya Masunuzi 16bo ya b vanizs
. Kupokea na kuidhinisha Toaifs jenzi I
. tya sjenss v vyusbn v Madarass Yo Ll 25 LAsing
na Sekondari ! ’ " L i
7. Kupokea na Kuidhinisha ‘Taarif; iensi j
poked na km'({hun:,h.: Taarifa ya Ujenzi v Vituo vya Al ygs MAvadens, Sy w08
Hospitali ya Manispaa
8. l\u'pokca Tanrifa ya Manunuzi mbalimbali yaliyoidhinishoea kupitia ‘Warsea e !
(Circular resolution)
9. Kupokea na Kuidhinisha Tangazo la unzaji wa Mali Cliskavi
10. Mengineyo kwa idhini ya Mwenyekiti
11. Kufunga Kikao

Vs

HML/BZ/MHT/2021/2022/ NA 10 KUSOMA NA KUTHIBITISHA MU ABARL VA
KIKAO KILICHOPITA CHA TAREHE 17/08/2021.

Katibu alisoma mubutasari wa kikao kilichopita na kufanyive masabihisho bama ifustaryt

_ Ukurasa wa Pili HML/BZ/MUHT Na 02 maneno ‘kupokea agenda’ yaonukane, Ukursws watala
HML/MBZ/MUHT Na 05 aya ya nnc Mstari wa kwanza neno Kuwa lisomeke “kus”  fzida ya
masahihisho ya Muhtasari huo Wajumbe walidhia usainiwe kwa ajili ya kumbukusm

HML/MBZ/MHT/2021/2022/ NA 11 VATOKANAYO NA KIKAO CHA TAREHY. [ 710472128
ya malori subusiba na stoudi ks 73 truabiaa
o ubia na Mkandarasi Lakini zoezi ba buings

Hahmashauri yenycwe kupitis o v
Msonutiar i

Vs pavreed.

Kuhusu mchakato wa ujenzi wa vyoo katika stendi
awali ilielezwa kuwa ujenzi utafanyika kwa kuingi
ubia lilistishwa na kwamba mradi utatekelezwa na
vu kazi (Force account). Kuhusu taarifa ya ujenzi wa Barabara za Uhury,
Mshauri amepima kazi zilizofanyika ili buandan chieti cha

wrifi yake itawicilishm kativi

ngy
Mchinga, iliclezwa kuwa Muaalam
utekelezaji. Pia ametambua kazi zote ambazo hazijatekelezwa na i

kikao kijacho.

HML/BZ/MHT/2021/2022/ NA 12.KUPOKEA NA KUIDIINISHA TAARIFA YA
MANUNUZI ROBO YA KWANZA

Hielezwa na katibu kuwa Kitengo cha Manunuzi na ugg,:wi' kusnzia mwezi Julal hidi Sepremb
manunuzi yaliyefanyika yalikuwa jumla ya (zs; 136,936,913.31. Bodi ya Zushuni ipnkea taanta
hiyo.

HML/BZ/MHT/2021/2022/ NA 13: KUPOKEA NA KUIDHINISHA TAARIFA YA UJENZS
WA VYUMBA VYA MADARASA KWA SHUKE ZA MSINGI NA SEKONDART

Hielezwa kuwa idara ys Elimu Msingi ilipoken kiansi chi 'Tshs; 420,000,00 L ajili ya ujena wa
vyumba ishirini na moja (21) vya Mudarusa nu Shule Shikizi nane ( B) Kupitin Proprun ya Covid
19, Vilevile kiasi cha Tshs; 160,000,000 zilipokelewn kutoki Mumiaka yn Flimu Tanzania (1124
kwa ajili ya ujenzi wa yyumba vys Madarusn Sita (6) n Matundu yn vyoo ishiving naonne 24)
Aidha katibu alicndelen kuelezn kuwa Vile vile fedhn nyingine zilizopokelewa kva ugily ya ujenst
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aliziait Wavyumba vyn magar

P inendeleo. A5 (8) ni Tshs:225,000,000. Fedha hizi ni Ruzuku ya Miradi

watibu aliendelea kutoa Macle:

- a4 Maclezo kuwa Fedha 257000 ]even e : ~
efimmalbiks m Miadi Tiog o uwa Fedha zilizotolewa na program ya covid shule
1. Cheleweni shule va msine:
5 Mm;m"‘:ih’éh Yamsingi Madarasa mawili (2) kiasi cha Tsh: 40,000,000.60
3 Tulien é“““]“ Shule ya Msmgi Madarasa Mawili (2)kiasi cha Tshs; 40,000,000.00
5 enShule ya Msingi Madarasa mawili (2) kiasi chaTshs; 40.000.,000.00

- };\l:;l::l:'l;“::‘ Shule )'“)EhmiManxsu mawili  Kiasi cha Tshs 40,000.000.00
E' - { %‘\ 1 }ulc )';\Msm'g\ !\iudnms:\ mawili( 2)  kiasi cha Tshs 40,000,000.00
- ’fm‘“‘““é:‘ Shule ya Msingi Madarasa Manne (4) Kiasi cha Tshs 80,000,000.00
Z- }\'\b\'clu Shule ya Msingi Madarasa Manne (4) Kiasi cha Tshs 80,000,000.00
8. Nangaru Shute ya Msingi Madarasa matatu (3) Kiasi Cha Tshs 60,000.000.00

"HeVile ihieles vy ) . Bk . . v v (P . -
\ {lu\ fl‘ ihelezwa kuwa Katika wjenzi na umaliziaji wa shule nane (8) kupitia fedha za ruzuku ya
Miradi ya Maendeleo Shule zilizopatiwa fedha ni kama ifuatavyo;

1. Ruchemi Shule ya Msingi madarasa Mawili (2) Kiasi cha Tsh; 40,000,000.00
2. Mnyvangara Shule ya Msingi Madarasa Mawili (2) Kiasi cha Tshs; 25,000,000.00
3. Makumba Shule yn Msingi Madaras Mawili (2) Kiasi cha Tshs; 25,000,000.00
4. Mtumbikile Shule ya Msingi Madarasa Mawili (2) Kinsi Cha Tshs 20,600,000.00

5. Mkwaya Shule va Msingi Madarasa Mawili (2) Kiasi Cha Tshs; 40,000,000.00
6. Ruaha Shule ya Msingi Madarsa Mawili (2) Kiasa Cha Tshs 25,000,000.00
7. Tulien Shule ya Msingi Madarasa Mawili (2) Kiasi Cha Tshs 25,000,000.00
8. Chikonji Kaskazini Shule ya Msingi Mawili (2) Kiasi cha Tshs; 25,000,000.00

HML/BZ/MIIT/2021/2022/ NA 14: KUPOKEA NA KUIDHINISHA TAARIFA YA UJENZI
WA VITUO VYA AFYA MVULENI, NG’APA NA HOSPITALI YA MANISPAA

Katibu Alieleza kupitia taarifa iliyowasilishwa kuwa, Idara ya Afya imepokea fedha za ujenzi
Kiasi cha Tzs; 600,000,000.00 kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya Wilaya na umaliziaji wa
Zahanati Mbili ambazo ni Zahanati ya Ruaha na Zahanati ya Nanyanje,Sambamba na Taarifa hiyo
Hielezwa kuwa Idara ya Afya kwa Kipindi hicho hicho kuna fedha zilipokelewa kiasi cha
T2s5:500,000,000.00 ikiwa ni kwa ajili va ujezi wa Vito Viwili ambavyo ni Kituo cha Afya Mvulen
na Kituo cha Afya Ng'apa Wajumbe Kwa pamoja walipokea Taarifa hiyo na kuwa miradi iendelee
kutekelezwa kupitia mfumo wa nguvu kazi (Force Account). Aidha Bodi ya Zabuni iliagiza nyaraka
muhimu kwa ajili ya miradi inayotekelezwa kupitia mfumo huu ziwe zinawasilishwa kama taratibu
zinavyohitaji. Katibu alieleza kuwa nyaraka muhimu zinazopaswa kuwasilishwa Bodi ya Zabuni
katika hatua ya utoaji wa idhini ni Tangazo {a kumpata fundi pamoja na Ankra kifani (BOQ).

HML/BZMHT/2021/2022/ NA 15: KUPOKEA TAARIFA YA MANUNUZI MBALIMBALI

Taarifa hiyo iliwasilishwa katika kikao hicho ikielezea kuwa, kwa kipindi cha robo ya pili kitengo
cha Manunuzi na ugavi kimefanya manunuzi mbalimbali kupitia waraka wa Maoni (circular
Resolution ) yenye Jumla ya Shilingi 47,779,234.08 hii ni kwa mujibu wa sheria ya Manunuzi
lwamba Manunuzi yanayofanyika kwa njia ya waraka yanaripotiwa katika Kikao cha bodi ya
zabuni.Manunuzi hayo ni Ununuzi wa taili za mtambo wenye namba za usajii SM 12032 kwa
gharama ya Tazs; 5,350,000.00 kampuni ya BS Tyre Centre,Ununuzi wa mafuta kwa ajili ya
shughuri za mitthan Tzs;12,611,500.00 Mzabuni Najima petroi Station,Ununuzi wa vifaa vya
Ukarabati wa nvumba ya Mkurugenzi Tsz; 4,450,000.00 Mzabuni Sayona Traders,Matengenezo yu
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) Ga.ri T2s;11,528,600,00 yenye namba za usajil SM 11773 Kampuni ya Kahaws Motors Tanzanian

LTD Matengenezo  yo gari Tzs; S,814.634.08 gari yenye usnjili wn Namba SM1 1784 kampuni
)1\ GF Truck Equipment L'TD ,ununuzi wa Miambo wa Km‘ym{ﬂin Tofuti kwa gharama ya
1'25,8,024,000.00 kamupuni y Mtanga Pollymachinery. Pin iliwasilishwa taarifa yo Manunuzi
nfha.limbali yaliyofanyika kwa Kipindi cha robo ya kwanza yn mwaka wa fedha 202172022 ambayo
ni kiasi cha Tshs, 67,494,537.31.

Pamoja na taarifh hii Katibu aliwataarifu Wojumbe wa Bodi ya Zabuni kuwa, yapo Manunuzi
ambayo hayajawasilishwa katika vikao vya Bodi vilivyopita yenye thamani ya Tshs.
1’4'4»6‘8:617-00- Manumizi haya yalifanyika kwa njin yo masurufu kwa hiyo imekuwa vigumu kwa
Kitengo cha Ununuzi na Ugavi kupata tnarifn zake kwa wakati,

Baada ya kuwasilishwa kwa taarifa hiyo ilipokelewa na wajumbe.

HML/BZMHT/2021/2022/ NA 16: KUPOKEA NA KUIDHINISHA TANGAZO LA UUZAJI
WA MALI CHAKAVU

liclezwa na katibu wa Bodi ya Zabuni kuwa kwa kipindi kirefu kumekuwn na ufuatiliaji wa kibali
cha kuondosha mati chakavu kutoka kwa Katiby Miuu Wizam ya fedha na uchumi Alicleza kuwa
kufikia tarehe ya kikao hicho, kibali kimetolewa kuwa mali zitauzwa kwa njia ya Mnada. Mjumbe
Y mmoja alitaka kujua endapo Watumishi wa Manispaa wanapewa kipaumbele gani katika zoezi hili
«~ " ili kununua baadhi ya mali. llelezwa kuwa, kibali kilichotolewn kinaitaka Halmashauri kuuza mali
zilizopo kwa njia ya mnada bila kutoa upendeleo wowote maalum kwa Watumishi wake.

Baada ya Maelezo hayo wajumbe waliidhinisha tangazo ia uuznji wa Mali chakavu kwa njia ya
mnada.

HML/BZ/MHT/2021/2022/ NA 17: MENGINEYO KWA IDHINI YA MWENYEKITI
Hapakuwa na mengineyo katika kikao hiki.
HML/BZ/MHT/2021/2022/ NA 18: KUFUNGA KIKAO

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti ili afinge kikao.Mwenyekiti alianza kwa kuwashukuru wajumbe
kwa uvumilivu wao pamoja na michango yao yenye tija .Baadaya ya kusema hayo alifunga kikao

...........................

Steven R. Mhina ’ Erasimo Tellun
Katibu Mwenyekiti

..............................
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